Home Kitaifa Barua ya 2018 haina utofauti sana na barua ya mwaka jana

Barua ya 2018 haina utofauti sana na barua ya mwaka jana

4899
0

Muda ndo kitu pekee ambacho hakisubiri huja na kuondoka ,muda ukitumika vizuri hujenga mipango na malengo mazuri ya kudumu usipotumika vizuri hauachi alama yeyote ile ya kukumbukwa, vyovyote vile muda utavyotumika mwisho wa siku huondoka mwaka 2018 kwenye maisha yetu ya soka la Tanzania haukua na tofauti yeyote ile na miaka iliyopita kilichobadilika kilionekana ni namba ya mwaka tu.

Ndani ya karibia siku 365 tuliyashudia matukio mengi yaliyoonekana hata miaka kumi nyuma vurugu katika mashindano ya ligi daraja la kwanza hakikua kitu kipya ndani ya mwaka huu kilichoonekana zaidi labda tumekataa kubadilika, viongozi ndani ya timu kuingilia majukumu ya benchi la ufundi kwa kuja na majina mfukoni kwao nani asajiliwe ndani ya timu bila kujali mahitaji ya msingi ya mwalimu nacho hakikua kitu kipya ndani ya mwaka huu la zaidi inasikitisha kwa nini mpaka leo tumekataa kubadilika any way ni maisha yetu acha tuendelee.

Bado katika siku hizo hatukuamua kujifunza kwa wenzetu ni nini wamefanya kuyafikia mafanikio yao tulishia kulitizima kombe la dunia likikatisha mitaa ya paris Ufaransa na tukageuza vichwa vyetu isharaya kuendelea na maisha yetu badala ya kujiuliza wafaransa wamefanya nini kabla hawajabeba kombe la dunia jitihada gani zimetumika na wao hatukutaka kabisa kufahamu kuwa klabu za ligi kuu ufaransa ndo mtaji wa yale yote tuliyoyaona kombe la dunia.

Tulifurahia kumwona varane jinsi anavyocheza lakini tukasahau namna alivyolelewa pale klabuni lens akiwa mtoto tukanogewa na kasi uwezo wa kipekee wa kylian mbappe lotin tukasahau wenzetu waliitambua uwezo wake akiwa na umri wa miaka tisa tu hakikua kitu kipya nacho ndani ya mwaka huu hata ukijiuliza sasa klabu gani ukiacha wauza juisi wana utaratibu mzuri wa kulea makinda na uhakika utabaki na swali lako.

Labda Ufaransa ni mbali sana ila hata kwa wenzetu Uganda tulioona tumetenganishwa nao kwa bahari kubwa sana ambayo hata kwa meli itatuchukua zaidi ya siku 365 kufika kunakoitwa Uganda ni nani alijiuliza kinachofanyika Uganda kwa nini wao kila itwapo leo timu yao ya taifa inafanya vizuri mbona ligi yao so maarufu kama yetu hakuna kiongozi aliyeenda maana angeenda angerudi na siri hii Uganda wamewekeza sana soka lao katika tasisi mbalimbali

Mfano katika tasisi ya elimu kuna uvunaji mzuri wa vipaji vya soka kupitia mashindano yaliyopo katika ngazi mbali mbali za elimu mfano kupitia idara ya vyuo vikuu kuandaa mashindano mengi imesaidia wachezaji wengi kupatikana walioleta matokeo chanya katika soka lao nalo hili halikua jipya kwenye soka letu maana kujifunza kwa wengine ni dhambi kwetu.

Labda kilichobadilika sana na cha kujivunia ni kuongezeka kwa hamasa ya wachezaji wetu wengi kwenda kucheza nje kwa hili angalau tunastahili pongezi vijana kama Kevin john wako nje .kitu ambacho kinaweza kuwa manufaa kwa baadae kama tutatengeneza wakina samatta wengi.
Nje ya hapo kwa mwaka unaokuja inatupasa tujipe tathimini kubwa ili yaliyotokea mwaka huu yasijirudie tena kwa manufaa ya soka letu karibu 2019.

Ujumbe kutoka kwa Meshack Melele.

Comments

comments

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here